Trang chủ : Nội dung câu hỏi
Tìm kiếm
 

 Hỗ Trợ Trực Tuyến

 
 

 Nội dung hỏi

 
Tiêu đề Đăng ký PCCC cần những thủ tục gì?
Chuyên mục Pháp lệnh PCCC
Ngày hỏi 06/09/2017
Người hỏi Nguyễn Thị Thu Sương
Email nguyensuong_25@gmail.com
Điện thoại 0988836667
Nội dung hỏi
 Kính gửi: Cảnh sát PC&CC tỉnh Đồng Nai

Tôi tên là Nguyễn Thị Thu Sương hiện đang công tác tại Công ty TNHH Ánh Sáng Màu. Công ty bắt đầu hoạt động từ tháng 7/2017 nay nhờ Cảnh Sát PCCC Tỉnh Đồng Nai hỗ trợ về việc xin đăng ký PCCC.

Hiện tại công ty tôi kinh doanh về quảng cáo và cung cấp khí gas với qui mô nhỏ diện tích: 200m2 (Trong đó: diện tích kinh doanh: 100m2, diện tích ở: 100m2) vậy có phải xin đăng ký PCCC không? Nếu có thì thủ tục đăng ký cần những giấy tờ gì xin Cảnh sát PC&CC Tỉnh Đồng Nai hỗ trợ giúp Doanh nghiệp.

Trong khi chờ đợi sự phản hồi từ phía Cơ quan, xin nhận từ nơi Doanh nghiệp lời cảm ơn chân thành. Xin trân trọng cảm ơn!

Nội dung trả lời
Thực hiện chỉ đạo của đồng chí Giám đốc Cảnh sát PCCC tỉnh Đồng Nai, Phòng hướng dẫn, chỉ đạo về phòng cháy xin trả lời thắc mắc của độc giả Nguyễn Thị Thu Sương với nội dung sau:

Như trình bày của độc giả về quy mô và tính chất sử dụng của công trình. Căn cứ theo Phụ lục IV Nghị định số 79/2014/NĐ-CP ngày 31/7/2014 của Chính phủ:

- Đối với cửa hàng kinh doanh khí đốt có tổng lượng khí tồn chứa từ 70kg trở lên phải trình hồ sơ để cơ quan Cảnh sát PC&CC tỉnh Đồng Nai thẩm duyệt thiết kế về PCCC theo quy định. Về hồ sơ thẩm duyệt thiết kế về PCCC căn cứ theo Điều 15 Nghị định số 79/2014/NĐ-CP ngày 31/7/2014 của Chính phủ.

- Đối với cửa hàng kinh doanh khí đốt có tổng lượng khí tồn chứa từ dưới 70kg không thuộc danh mục phải thẩm duyệt thiết kế về PCCC theo phụ lục IV của Nghị định này khi xây mới, cải tạo hoặc thay đổi tính chất sử dụng vẫn phải thiết kế đảm bảo yêu cầu về phòng cháy và chữa cháy theo quy định của tiêu chuẩn, quy chuẩn kỹ thuật về phòng cháy và chữa cháy nhưng không bắt buộc phải thẩm duyệt thiết kế về phòng cháy và chữa cháy.

Trường hợp độc giả còn vướng mắc, có thể liên hệ phòng hướng dẫn, chỉ đạo về phòng cháy – Cảnh sát PC&CC tỉnh Đồng Nai để được giải đáp trực tiếp. Rất mong nhận được ý kiến từ phía độc giả ./.


Câu cùng chuyên mục:
Hệ thống Drencher(22/09/2017 3:46:17 CH)
Tiêu chuẩn PCCC kho xưởng(25/08/2017 11:03:17 SA)
 

 Video clip

 
Thư viện video
ĐĂNG NHẬP